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TAHARIRI

fisi ya Wakili Mkuu wa Serikali ina jukumu la
O kuratibu, kusimamia na kuendesha mashauri
yote ya madai, usuluhishi, Katiba na Haki za
Binadamu kwa niaba ya Serikali na taasisi zake nchini.
Ofisi hii ilianzishwa kwa lengo kuimarisha Sekta ya

Sheria nchini hasa katika usimamizi wa mashauri ya
madai na usuluhishi.

Ofisi hii imehakikisha inaendelea kujitangaza kwa
wadau wake ili waweze kuyafahamu majukumu
ya Ofisi kwa kwakufanikisha dhumuni hili, Ofisi
ya Wakili Mkuu wa Serikali imeendelea kushiriki
kikamilifu kwenye Maadhimishio ya Wiki ya Sheria
nchini ambapo maaadhimisho haya huadhimishwa
kila mwaka kwa kuratibiwa na Mahakama ya
Tanzania ikiwa ni kuashiria kuanza kwa mwaka mpya
wa Mahakama nchini.

Maadhimisho ya Wiki ya Sheria nchini yana umuhimu
mkubwa katika kuelimisha na kuhamasisha jamii
kuhusu sheria, haki na wajibu. Ofisi ya Wakili Mkuu
wa Serikali kama mdau muhimu kwenye Sekta ya
Sheria iliweza kushiriki kikamilifu katika Wiki ya
Sheria ambapo pamoja na mambo mengine ilihusika
katika kuwawezesha wananchi na wadau kwa ujumla
kufahamu majukumu ya Ofisi kwa ufasaha.

Hatua hiyo ililenga katika kuwawezesha wadau
wa Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali kutambua
kikamilifu namna ambavyo Ofisi ya Wakili Mkuu
wa Serikali inavyotekeleza majukumu yake kwa
kuzingatia sheria, taratibu na kanuni na madhumuni
ya kuundwa kwa Ofisi hii.

Hivyo, Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali imeendelea
kuonesha dhamira yake ya dhati katika kushirikiana
na wadau wengine ili kuhakikisha kuwa wote kwa
pamoja tunaendelea kujenga jamii inayozingatia
misingi ya haki, usawa, utii wa sheria, utawala bora
na kufanikisha upatikanaji wa haki kwa wakati kutoka
kwa watekelezaji wa mnyororo wa haki nchini.

Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali imeendelea
kuwashirikisha watumishi wake kwenye mipango ya
Ofisi kupitia vikao vya Baraza la Wafanyakazi. Vikao
vya Baraza hilo ni utekelezaji wa takwa la kisheria
la kuwashirikisha wafanyakazi katika uongozi wa
pamoja mahala pa kazi kwa mujibu wa Kanuni Na.
108 ya Kanuni za Utumishi wa Umma za Mwaka
2003 pamoja na Kifungu cha 73 cha Sheria ya Ajira na
Mahusiano Kazini Na. 6 ya Mwaka 2004 na Kifungu
cha 30 (3) cha Sheria ya Majadiliano ya Pamoja na
Kanuni Na. 24 ya Kanuni za Majadiliano ya Pamoja

katika Utumishi wa Umma za Mwaka 2005.

Vikao vya Baraza la Wafanyakazi ni muhimu katika
kuongeza ufanisi na tija kwa Ofisi ya Wakili Mkuu
wa Serikali kwa kuwa kupitia vikao hivi wafanyakazi
wanapata fursa ya kutoa maoni yao ya kuboresha
utendaji  kazi. Ushirikishwaji wa wafanyakazi
unawaleta watumishi pamoja katika kutekeleza Sera
za Serikali, kujenga motisha, kuinua ari na morali
kwa watumishi wa umma kwa maendeleo ya taasisi
na taifa kwa ujumla.

Ni matumaini yetu kuwa wadau na wananchi
wataendelea kuipa ushirikiano Ofisi ya Wakili Mkuu
wa Serikali ili kuwa na mikakati na mipango endelevu
ya pamoja kwa lengo la kufikia azma ya kuwa chachu
ya maendeleo na maslahi mapana ya Ofisi na Taifa
kwa ujumla.

Prisca Jackson Ulomi
Mhariri Mkuu
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Jarida la Wakili Mkuu

Kutoka Kwenye Dawati la Mwenyekiti
wa Bodi ya Uhariri

Sarah D. Mwaipopo

Naibu Wakili Mkuu wa Serikali

=

maalumu kwa ajili ya kuendelea kuangazia mafanikio
ya Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali katika miaka
miwili ya Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania,
Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan. Ofisi kupitia Jarida hili
inatambua mchango mkubwa wa Rais Mhe. Dkt. Samia
Suluhu Hassan katika maeneo ya bajeti, ujenzi wa Ofisi

Toleo la Sita la Jarida la Wakili Mkuu wa Serikali ni

udhibiti ubora, mafunzo kwa watumishi, ushirikiano wa
Ofisi na wadau, maboresho ya mifumo ya TEHAMA na
ununuzi na makabidhiano ya magari ya Ofisi za mikoa
ambayo kwa kiasi kikubwa yameboresha utekelezaji wa
majukumu ya Ofisi hii.

Pamoja na mafanikio haya yanayotokana na mchango
mkubwa wa Mhe. Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan, Ofisi
ya Wakili Mkuu wa Serikali imekuwa mstari wa mbele
katika kuhimiza na kusisitiza masuala mtambuka ikiwemo
masuala ya kijinsia, nafasi ya watumishi katika kukuza
uadilifu na utunzaji wa siri za Serikali.

Pia, Toleo hili linaangazia ushiriki wa OWMS katika
Maadhimisho ya Kilele cha Wiki ya Sheria na Baraza la
Wafanyakazi pamoja na nafasi ya Ofisi katika kutatua
migogoro kwa njia ya usuluhishi. Vile vile, linaangazia
nafasi ya Chama cha Wanasheria Tanganyika (TLS) katika
kuwajengea uwezo wanachama wake. Hii ni kutokana na
kwamba TLS ni mdau muhimu wa Ofisi ya Wakili Mkuu
wa Serikali kwa kuwa hiki ni chama cha kitaaluma kwa
wanasheria.

Aidha, Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali ni mdau mkubwa
katika kukuza uchumi wa Taifa katika utekelezaji wa
majukumu yake ya kuiwakilisha Serikali na taasisi zake
katika Mahakama na mabaraza. Katika jambo hili, Toleo
hili linaangazia nafasi ya Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali
katika kuokoa fedha za Serikali kupitia mashauri. Matukio
yote haya ni sehemu ya utendaji kazi wa Ofisi ya Wakili
Mkuu wa Serikali kwa kushirikiana na wadau wake hususan
Serikali na taasisi zake chini ya uongozi wa Rais Mhe. Dkt
Samia Suluhu Hassan.

Naomba nimalizie kwa kuwaomba wasomaji wetu kuendelea
kutoa maoni kwa Bodi ya Uhariri kwa ajili ya maboresho ya
Jarida hili ili kwa pamoja tuweze kulifanya jarida hili kutoa
mchango chanya katika ukuaji wa Sekta ya Sheria nchini
pamoja na kuboresha utendaji na ufanisi wa Ofisi ya Wakili
Mkuu wa Serikali. Nawatakia usomaji mwema wa Toleo la
Sita la Jarida la Wakili Mkuu. Asanteni.
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Yaliyomo

Mafanikio ya Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali Katika Kipindi cha Miaka
Miwili ya Mhe. Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan

Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali Yashiriki Kilele cha Maadhimisho ya
Wiki ya Sheria

Wadau Watakiwa Kutatua Migogoro kwa Njia ya Usuluhishi

Naibu Waziri Gekul Aipongeza Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali

TLS Yatakiwa Kuwajengea Uwezo Wanachama Wake

Serikali Yasisitiza Uzingatiaji wa Usawa wa Kijinsia, Ubunifu na
Mabadiliko ya Teknolojia

Zingatieni Uadilifu na Usiri wa Nyaraka za Serikali
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Mafanikio ya Ofisi ya Wakili Mkuu wa
Serikali Katika Kipindi cha Miaka Miwili
ya Mhe. Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan
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Miaka Miwili ya
Mafanikio ya Rais

Muonekano wa Jengo la Ofisi ya Wakili
Mkuu wa Serikali linaloendelea kujengwa

MHE. DKT. SAMIA SULUHU HASSAN

Rais wa Jamhuri ya Muungano
ERENVERTE

kupitia Amri ya Mheshimiwa Rais wa Jamhuri ya

Muungano wa Tanzania iliyotangazwa tarehe 13
Februari, 2018 (Tangazo la Serikali Na. 50 la Mwaka 2018).
Amri hiyo ilitolewa na Mhe. Rais kwa mujibu wa Ibara ya 36
(1) ya Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania 1977.

O fisi ya Wakili Mkuu wa Serikali (OWMS) ilianzishwa

Kwa mujibu wa Tangazo la Serikali Na. 50 la Mwaka 2018,
uanzishwaji wa OWMS ulilenga kuiwezesha Serikali
kusimamia, kuendesha na kuratibu mashauri ya madai na
usuluhishi ndani na nje ya nchi. Hii inajumuisha kuiwakilisha
Serikali katika Mahakama zote za ndani na nje ya nchi na
Mabaraza ya Usuluhihisi wa Migogoro ya Kitaifa na Kimataifa.

Lengo kuu la kuanzishwa kwa OWMS ni kuwa na taasisi moja

ya kiserikali inayowajibika
na uratibu, usimamizi na
uendeshaji wa mashauri
yote ya madai na usuluhishi
yanayofunguliwa na Serikali/
taasisi zake au dhidi ya
Serikali/taasisi zake ndani na
njeyanchi. Malengo mengine
ni pamoja na kujenga taasisi
yenye uwezo wa kitaalamu ili
iweze kutekeleza majukumu
yake ipasavyo.
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Katika kipindi cha miaka miwili ya Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt.
Samia Suluhu Hassan Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali iliongezewa bajeti kutoka shilingi bilioni

11.48 kwa Mwaka wa Fedha 2020/21 hadi bilioni 12.13 kwa Mwaka wa Fedha 2021/22 ambayo
ni sawa na ongezeko la asilimia 5.4 na Mwaka wa Fedha 2022/23 ilipatiwa shilingi bilioni12.81.

Kuongezeka kwa bajeti ya Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali kumefanikisha utekelezaji wa
majukumu ya uendeshaji wa shughuli za Ofisi hasusan katika uendeshaji mashauri ya madai
na usuluhishi kwa niaba ya Serikali na taasisi zake na kupunguza changamoto za ufinyu wa
bajeti zilizokuwepo awali.

@ Usimamizi wa mashauri ya madai na usuluhishi

Katika kipindi cha miaka miwili ya Serikali ya Awamu ya Sita, Ofisi ya Wakili Mkuu wa
Serikali imefanikiwa kuiwakilisha Serikali kwa kuendesha jumla ya mashauri 5,993 yakiwemo
mashauri 5,854 ya madai na mashauri 139 ya usuluhishi. Hivyo, kuweza kuepuka gharama
kubwa za kutumia Mawakili wa kujitegemea na kuokoa fedha ambazo zingelipwa endapo
Serikali ingeshindwa. Aidha, Ofisi imeweza kusimamia na kushinda mashauri ya madai na
usuluhishi yanayohusisha mali na fedha kama vile mashauri ya ardhi na uwekezaji katika sekta
mbalimbali; na mashauri yasiyohusisha mali na fedha kama vile mashauri ya katiba, haki za
binadamu na uchaguzi.

Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali imeongoza na kushiriki katika Timu za Serikali za Majadiliano
(GNT) na kufanikisha kumaliza mashauri/migogoro mbalimbali kwa njia ya majadiliano,
usuluhishi na maridhiano nje ya Mahakama; Kupitia majadiliano hayo, Ofisi imeweza kuokoa
fedha, kumaliza migogoro kwa muda mfupi, kujenga imani kwa wawekezaji na kurudisha
mahusiano kwa wadau kwenye sekta mbalimbali za uchumi na jamii.

Kuimarisha Mifumo ya Usimamizi wa mashauri na
Udhibiti wa Ubora

Katika kipindi cha miaka miwili ya uongozi wa Serikali ya Awamu ya Sita, OWMS imeimarisha
Mfumo wa Usimamizi wa Mashauri (Case Inventory Management System), kufanya ufuatiliaji
wa mienendo ya mashauri na kupitia sheria zinazohusu mashauri ya madai na usuluhishi.
Pia, Ofisi imeweza kuandaa miongozo ya kusimamia na kudhibiti viwango vya ubora vya
Mawakili wa Serikali katika uendeshaji wa mashauri.Vile vile, Ofisi imeweza kuandaa Mkataba
wa Huduma kwa Mteja kwa ajili ya Serikali na taasisi zake.
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@ Mafunzo kwa Watumishi

Kupitia Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali, Serikali ya Awamu ya Sita imewezesha watumishi
647 kupata mafunzo, kati yao watumishi 30 wamepatiwa mafunzo ya muda mrefu, 117
mafunzo ya muda mfupi na Mawakili 500 kutoka Wizara, TAMISEMI na taasisi mbalimbali za
Serikali ikiwemo; NSSE, TPA, NHC, NIDA, EPZA, UDSM, OUT, TIB TCRA, TPDC na PSSSF
walipatiwa mafunzo maalum ya uendeshaji wa mashauri.

@ Ujenzi wa Ofisi

Ofisi ya Wakili wa Serikali inaendelea na ujenzi wa jengo la makao makuu ya Ofisi katika Mji
wa Serikali Mtumba, Dodoma lenye ukubwa wa mita za mraba 17,342 unaotarajiwa kugharimu
kiasi cha shilingi 26,740,706,111.79 ambacho kinajumuisha gharama za mkandarasi kiasi cha
shilingi 26,242,926,061.79 na mshauri elekezi kiasi cha shilingi 497,780,050.00. Kipindi cha
mradi ni miezi 18 kuanzia mwezi Julai, 2022.

@ Ununuzi wa Magari ya Ofisi

Ili kuwezesha kuleta ufanisi katika kutekeleza majukumu nyeti ya Ofisi ya Wakili Mkuu wa
Serikali ambayo yanahusisha uendeshaji wa mashauri Mahakamani na kwenye Mabaraza ya
Usuluhishi, Serikali imeiwezesha OWMS kununua magari mapya 16 na kufanya Ofisi kuwa na
jumla ya magari 31. Kuongezeka kwa idadi ya magari kumesaidia kuwa na usafiri wa uhakika
ambao unarahisisha utekelezaji wa majukumu hayo na kuleta ufanisi katika utekelezaji.

@ Kuboresha Ushiriki wa Wadau na Uimarishwaji wa
Taratibu pamoja na Miundombinu ya TEHAMA

Katika kipindi cha miaka miwili ya Mhe. Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan, Ofisi imeendelea
kuanzisha na kuboresha mifumo mbalimbali ya TEHAMA. Katika kipindi hicho Ofisi imeweza
kubuni na kuanzisha mfumo wa kuhifadhi nyaraka za maktaba (OSG e-library) wenye lengo la
kuwezesha upatikanaji wa nyaraka za rejea kwa ajili ya uendeshaji wa mashauri na tafiti. Aidha,
Ofisi imeendelea kuboresha mfumo wa usimamizi wa taarifa za mashauri (CIMYS).

Katika kipindi hiki, Ofisi imeweza kununua kompyuta mpakato (laptop) 68 za nyongeza na
kompyuta za mezani 35 (desktop), seti mbili za vifaa vya kufanyia majadiliano na kuendesha
mashauri kimtandao (Video Conference), seva kwa ajili ya kuhifadhia taarifa mbalimbali za
Ofisi na vifaa mbalimbali kwa ajili ya uendeshaji wa Ofisi.

Pia, Ofisi imeendelea kuelimisha/kuhabarisha umma kwa kutoa taarifa mbalimbali za OWMS
kwa wadau na wananchi kwa ujumla ikiwemo uchapishaji wa nakala 2,250 za Jarida la Wakili
Mkuu; makala 120; machapisho na vipeperushi 750; vipindi maalum vitatu vya runinga;
mabango ya mtandaoni 25; kuchambua na kuweka taarifa za Ofisi kwenye tovuti ya Ofisi (www.

0sg.go.tz:) na mitandao ya kijamii.
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Kufungua Ofisi za Mikoa

Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali imeendelea kujiimarisha kwa kufungua Ofisi za Mikoa ili
kupeleka huduma karibu na taasisi na Ofisi za Serikali zilizopo katika mikoa husika pamoja
na wananchi. Katika kipindi cha miaka miwili Ofisi mbili zimefunguliwa katika mikoa ya
Morogoro na Rukwa nakufanya OWMS kuwepo kwenye mikoa 17 yenye Masijala za Mahakama
Kuu. Aidha Ofisi ina mpango wa kuendelea kufungua Ofisi kwa kila mkoa ulio na Masijala ya
Mahakama Kuu nchini.

fisi ya Wakili Mkuu wa Serikali itaendelea kuunga mkono jitihada za Serikali ya Awamu

ya Sita chini ya Uongozi wa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mheshimiwa
Samia Suluhu Hassan, kwa kutekeleza jukumu la kuratibu, kusimamia na kuendesha mashauri
kwa ufanisi na weledi kwa niaba ya Serikali na taasisi zake ili kuhakikisha pato la Taifa na
uchumi wa nchi unaongezeka kwa kutetea na kulinda maslahi ya Serikali ipasavyo ndani na
nje ya nchi.

Bajeti
Ongezeko  kutoka  Shilingi
©Q/. Bilioni 11.48 kwa Mwaka wa
5.4 /0 Fedha 2020/21 hadi Bilioni 12.13
kwa Mwaka wa Fedha 2021/22

-

-
»~ OWMS ina jumla ya ofisi
katika mikoa yenye Masijala
za Mahakama Kuu

Ofisi imefanikiwa kuendesha
jumla ya mashauri 5983, ikiwemo
mashauri 5854 ya madai na
mashauri 139 ya usuluhishi

Ofisi imeweza kununua magari mapya
: s na kufanya Ofisi kuwa na jumla ya
Ujenzi wa magari
kughari si cha Shilingi
26,7 79
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Ofisi ya Wakili Mkuu wa et e
Serikali Yashiriki Kilele cha [ e

Maadhimisho ya Wiki ya

Sheria

katka Kukuza Uchumi

MHE. DKT. SAMIA SULUHU HASSAN

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt Samia Suluhu Hassan akihutubia viongozi
mbalimbali pamoja na Majaji walioshiriki Maadhimisho ya Kilele cha Wiki ya Sheria Tanzania
yaliyofanyika tarehe 1 Februari, 2023 katika viwanja vya Chinangali Jijini Dodoma.

fisi ya Wakili Mkuu wa Serikali tarehe
O mosi Februari, 2023 imeshiriki kilele
cha Maadhimisho ya Wiki ya Sheria
nchini ambapo Mgeni Rasmi alikuwa Rais

wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania,
Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan huku Ofisi
ikiwakilishwa na Naibu Wakili Mkuu wa
Serikali Bi. Sarah Duncan Mwaipopo pamoja
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L

na baadhi ya Mawakili wa
Serikali.

Akizungumza
maadhimisho

yaliyofanyika kitaifa katika

kit;kz - Mahakama Kuu kutoka Majaji
YO 78 waliokuwepo hapo awali

Viwanja vya Chinangali jijini

Dodoma yenye kauli mbiu
isemayo, “Umuhimu wa
Utatuzi wa Migogoro kwa
Njia ya Usuluhishi katika
Kukuza Uchumi Endelevu:
Wajibu wa Mahakama na
Wadau”, Mhe. Rais Dkt.
Samia amefurahishwa na
juhudi zinazofanywa na
Mahakama ya Tanzania
pamoja na wadau wake kwa

kazi nzuri ya kuhakikisha

kwa wakati.

Mhe. Rais Dkt. Samia
ameongeza kuwa mafanikio
makubwa yaliyofikiwa

yamechangiwa na uamuzi

wa  Serikali  uliofanywa
mwezi Agosti, 2022 wa
kuongeza idadi ya Majaji wa

mpaka kufikia Majaji 100 hatua
ambayo imeongeza chachu
katika kufikia mafanikio hayo.

- Mhe. Rais Dkt. Samiaameeleza

kuwa kwa sasa Majaji wote
nchini wanaendelea kutoa
haki kwa usawa na kwa wakati
kwa kuzingatia sheria, kanuni
na taratibu za utoaji haki
nchini pasipo kumuonea mtu
yoyote.

Pia, Mhe. Rais Dkt. Samia

/ ameipongeza Mahakama kwa
wanatoa haki kwa usawa na

ujenzi wa miundombinu na
kuendelea kusogeza huduma
karibu na wananchi huku
akionyesha kufurahishwa
zaidi na hatua zilizofikiwa za
kukamilika kwa taratibu za

Naibu Wakili Mkuu wa Serikali Bi. Sarah Mwaipopo (aliyesisima
mbele kushoto) akiwa tayari kushiriki kilele cha Maadhimisho ya
wiki ya Sheria yaliyofanyika katika Viwanja vya Chinangali Jijini
Dodoma. Kulia ni Mhe. Sharmillah Sarwatt, Msajiliwa Mahakama
Kuu ya Tanzania.
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upatikanaji wa huduma za
Mahakama Kuu katika mikoa
minane ya Singida, Pwani,
Songwe,  Katavi, Geita,
Njombe, Simiyu na Lindi
sambamba na mpango wa
kujenga vituo jumuishi vya
utoaji haki katika maeneo
mengine ikiwemo kisiwani
Pemba.

Kuhusu suala la upungufu
wa watumishi pamoja na
maslahi kwa watumishi wa
Mahakama, Mhe. Rais Dkt.
Samia ameahidi kuendelea
kulifanyia kazi suala hilo kwa
kuanza na hatua ya kuunda
Kamati ambayo italifanyia
kazi na kutoa taarifa yake
baada ya miezi minne.

Mhe. Rais Dkt. Samia
ameeleza kutambua uwepo
wa fedha kutoka kwa wadau
wamaendeleo ikiwemo Benki
ya Dunia ambazo zimesaidia
kuimarisha ~miundombinu
ya Mahakama, ikiwemo
Mahakama za Mwanzo 60 na
majengo mengine 18 ambapo
kati ya hayo Mahakama za
Wilaya ni kumi na moja.

“Uwepo wa majengo haya
ni ishara nyingine na azma
ya  Mahakama  pamoja
na Serikali  kuhakikisha
inasogeza huduma za haki
karibu na wananchi hivyo
naomba kutoa rai kwa
uongozi wa Mahakama kuwa
miradi yote inayotekelezwa
izingatie ubora unaoendana
na fedha iliyotolewa,” alisema
Mhe. Rais Dkt. Samia.



Mhe. Rais Dkt. Samia
amesisitiza kuwa azma vya
Serikali yake ni kuhakikisha
taasisi zinazoshirikiana na
Mahakama katika mnyororo
wa utoaji haki, ikiwemo
Ofisi  ya  Mwanasheria
Mkuu wa Serikali, Ofisi ya
Taifa ya Mashtaka pamoja
na Ofisi ya Wakili Mkuu
wa Serikali zinapata pia
miundombinu wezeshi ili
shauri litakalofunguliwa
Mahakamani lisomeke sawa
sawa na lile lililosajiliwa
katika Ofisi ya Wakili Mkuu
wa Serikali pamoja na Ofisi
ya Taifa ya Mashtaka.

Naye Jaji Mkuu wa Tanzania,

Mhe. Prof. Ibrahim Hamis
Juma aliwataka wananchi
pamoja na wadau wenye
migogoro  kutumia  zaidi
njia ya usuluhishi badala ya
kukimbilia Mahakamani kwa
kuwa tayari Ibara ya 107(2)
(d) ya Katiba ya Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania, 1797
imetoa fursa kwa wadaawa
kufanya usuluhishi, na hivyo
usuluhishi utawasaidia
wadaawa kupata haki pasipo
kucheleweshwa bila sababu
za msingi na pia kupata
haki zao Dbila kutumia
kanuni za kiufundi ambazo
zimesababisha haki yingi
kupotea bila sababu za msingi.
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Mhe. Jaji Mkuu, alieleza
kuwa faida nyingine za
usuluhishi ~ni  pamoja
na kusaidia wutatuzi wa
migogoro kwa njia ya haraka,
ufanisi na hivyo kuboresha
mahusiano ya wadaawa;
halikadhalika migogoro kwa
njia hiyo unatunza faragha/
usiri wa wadaawa; njia hiyo
inaruhusu kupata ufafanuzi
wa wataalam na pia njia ya
kufanya usuluhishi zinaweza

kubadilika.

Naye Mwanasheria Mkuu wa
Serikali, Mhe. Dkt. Eliezer
Mbuki Feleshi alimuahidi
Mhe. Rais Dkt. Samia
kuwa Ofisi yake na ile ya
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Mawakili wa Serikali wa Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali wakiwa wamejipanga kwa qjili ya
kushiriki Maadhimisho ya Kilele cha Wiki ya Sheria yaliyofanyika katika Viwanja vya Chinangali
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Jijini Dodoma.




Jarida la Wakili Mkuu

Wakili Mkuu wa Serikali
wataendelea kusimamia
vyema mashauri yote kwa
niaba ya Serikali ikiwa ni
pamoja na kutatua migogoro
kwanjiayausuluhishipamoja
na kusimamia kwa karibu
maelekezo aliyoyatoa kuhusu
jambo hilo ili kuhakikisha
migogoro inatatuliwa kwa
njia ya usuluhishi.

Hotuba hiyo ya Mwanasheria
Mkuu wa Serikali pia
ilisomwa na Mawakili wa
Serikali kwenye kilele cha
maadhimisho hayo kwenye
Mikoa yote ambayo ina Ofisi
za Mwanasheria Mkuu wa
Serikali, Ofisi ya Taifa ya
Mashtaka na Ofisi ya Wakili
Mkuu wa Serikali.

Maadhimisho hayo
yalihudhuriwa na viongozi
mbalimbali wa Mahakama
akiwemo Jaji Mkuu wa
Mahakama ya Tanzania, Mhe.
Prof. Ibrahim Hamis Juma,
ambaye ndiye aliyekuwa
mwenyeji wa Maadhimisho
hayo, Majaji wa Mahakama
ya Rufani, Jaji Kiongozi wa
Mahakama Kuu ya Tanzania,
Mbhe. Mustapher Siyani, Majaji
wa Mahakama Kuu, Mtendaji
Mkuu wa Mahakama, Prof.
Elisante Ole Gabriel, Msajili
Mkuu wa Mahakama, Mhe.
Wilbert Chuma pamoja na
watumishi wengine.

Wageni wengine walikuwa
Jaji Mkuu wa Zanzibar,
Mhe. Khamis Ramadhan

Abdalla, Mwanasheria
Mkuu wa Serikali, Mhe.
Dkt. Eliezer Mbuki Feleshi,
Spika wa Bunge la Jamhuri
ya Muungano wa Tanzania,
Mhe. Dkt. Tulia Ackson,
Waziri wa Katiba na Sheria,
Mhe. Dkt. Damas Ndumbaro,
Katibu Mkuu wa Wizara
ya Katiba na Sheria, Naibu
Wakili Mkuu wa Serikali,
Mkuu wa Mkoa wa Dodoma,
Wakuu wa Vyombo vya
Ulinzi na Usalama, Wakuu
wa  Wilaya, Viongozi
wastaafu wa Mahakama na
Serikali, Rais wa Chama cha
Mawakili Tanganyika, Prof.
Edward Hosea na wananchi
kwa ujumla.

AMIMUMN 1
vAHA
JAADH

Jaji Mkuu wa Mahakama ya Tanzania, Mhe.
Prof. Ibrahim Hamis Juma akizungumza na
viongozi na watumishi pamoja na wananchi
(hawapo pichani) walioshiriki sherehe za kilele
cha Siku ya Sheria nchini tarehe 01 Februari,

Dodoma.
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Mwanasheria Mkuu wa Serikali, Mhe. Dkt.
Eliezer Mbuki Feleshi akisoma hotuba yake
katika Sherehe za Maadhimisho ya kilele
cha Siku ya Sheria nchini yaliyofanyika Jijini
Dodoma.



Majaji wa Mahakama ya Rufani na Mahakama Kuu ya Tanzania wakisikiliza hotuba ya Rais wa
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan tarehe 01 Februari, 2023
katika kilele cha Maadhimisho ya Siku ya Sheria nchini yaliyofanyika katika Viwanja vya Chinangali
jijini Dodoma.
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Naibu Wakili Mkuu wa Serikali, Bi. Sarah Duncan Mwaipopo (aliyesimama katikati) akiwa kwenye
picha ya pamoja na Mawakili wa Serikali wa Ofisi yake kwenye maadhimisho ya Kilele cha Wiki ya

Sheria yaliyofanyika leo Jijini Dodoma.
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Wadau Watakiwa Kutatua Migogoro
kwa Njia ya Usuluhishi

Mhe. Dkt. Philip Mpango

Makamu wa Rais wa Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania

MUUNGANO wa TANZANIA

JAMHUR
M

f
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Uzinduzi wa Wiki ya
Sheria

Makamu Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Philip Mpango akizungumza na
Wadau wa Mahakama (hawapo pichani) wakati wa uzinduzi wa Wiki ya Sheria uliofanyika katika

akamu wa Rais wa Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt.
Philip Mpango alisema kuwa utatuzi

wa migogoro kwa njia usuluhishi unajenga
maelewano na mapatano na kupelekea watu
kuendelea kushirikiana baada ya mashauri

kuisha.

Mhe. Dkt. Mpango alisema hayo akiongea
na wadau wa sheria wakati wa uzinduzi wa
Wiki ya Sheria uliofanyika katika Viwanja
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Dodoma na
kusema kuwa “usuluhishi ni njia inayoweza
kutumika pia kupunguza mlundikano wa kesi
Mahakamani na kuepuka gharama kubwa za
uendeshaji wa mashauri ambayo baadhi yake
huchukua muda mrefu kukamilika”, alisema
Dkt. Mpango.

Alisema kuwa utatuzi wa migogoro kwa njia
ya usuluhishi unaepusha visasi na hata wakati
mwingine kuepusha watu kujichukulia sheria



mkononi na kuwahimiza
wadau wa Mahakama na
Sheria kuendelea na kampeni
ya kutoa msaada wa kisheria
kuhusu njia mbadala ya
kutatua migogoro kwa njia
ya usulushi.

“Mimi naamini migogoro
mingi na hasa ile ya ardhi,
mipaka na ile ya mirathi
inaweza kutatuliwa kwa njia
ya usuluhishi na kurejesha
thamani kwa  wananchi
wetu”. alisema Mhe. Dkt.
Mpango.

Dkt. Mpango amewataka
wadau kuendelea kuchukulia
kwa umuhimu na kulipa
kipaumbele suala la utatuzi
wa migogoro kwa njia
usuluhishi ili kuenda sawa
na kasi ya Mahakama
katika kupunguza mashauri
yaliyopo mahakamani.

Akimkaribisha Mgeni Rasmi,
Jaji Mkuu wa Tanzania Mhe.
Prof. Ibrahimu Hamis Juma
alisema wananchi wengi
wanajua kuwa nchi yetu
inaongozwa na katiba, sheria
na kanuni mbalimbali za
utatuzi wa migogoro.

“Pamoja na uwepo wa Katiba
na kanuni wananchi wengi
hawafahamu namna ya
kutumia kanuni na taratibu
ili kutatua migogoro yao,
wengi hawafahamu utatuzi
wa migogoro kwa haraka
una faida kwao binafsi na
vile vile kwa uchumi wa
nchi’, alisema Prof. Juma

Alisema Mahakama

inafahamu wananchi wote
wanaotafuta huduma
mahakamani wanafahamu

vyema haki na wajibu wao na
taratibu za kimahakama na
hiyo ndiyo sababu tumetenga
wiki moja iwe ni wiki ya
kukumbushana juu ya haki na
jinsi ya kuzipata na kufahamu
taasisi  zilizopo  kwenye
mnyororo wa utoaji haki.

Prof. Juma alisema kuwa
kauli mbiu ya Wiki ya Sheria
ni umuhimu kwa utatuzi wa
migogoro kwa njia usuluhishi
katika  kukuza  uchumi
endelevu ambapo inahimiza
utatuzi wa migogoro kwa njia
ya usuluhishi ili kupunguza
gharama za uendeshaji wa
mashauri.

“usuluhishi unawezekana
kama Mahakama, wadau
na wananchi wataona faida
ya usuluhishi kwa kuwa
unatumia muda mfupi na
gharama nafuu na kusaidia
kukuza uchumi binafsi wa nchi
kwa sababu unatumia muda
mchache kutatua migogoro,

| YA 912

alisema Prof. Juma.

Katika wiki hiyo Ofisi ya
Wakili Mkuu wa Serikali
ilishiriki kwa kuongozwa
na Naibu Wakili Mkuu wa
Serikali, Bi. Sarah Mwaipopo
kwenye matembezi
maalum yaliyoandaliwa
na Mahakama ya Tanzania
ikiwa ni pamoja na kutoa
elimu ya msaada wa kisheria
kwa wananchi na masuala
mbalimbali yanayohusu Ofisi
ya Wakili Mkuu wa Serikali
na utekelezaji wa majukumu
yake kwa wadau na wananchi
kwa ujumla. Elimu hiyo
kwa umma ilitolewa kwa
njia mbalimbali ikiwemo
kutembelea masoko, shule,
magereza na kwenye vyombo
vya habari pamoja na ugawaji
wa vipeperushi, majarida
kwa wadau waliotembelea
banda la Ofisi. Kupitia
maonyesho ya  kwenye
mabanda ufafanuzi ulitolewa
kwenye maeneo kama sheria
za ardhi, kazi, mikataba na
usuluhishi.

Jaji Mkuu wa Mahakama ya Tanzania, Mhe. Prof. Ibrahimu Hamis
Juma akihutubia wakati wa uzinduzi wa Wiki ya Sheria kwenye
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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
MAHAKAMA YA TANZANIA
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Makamu wa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Philip Mpango akiwa kwenye
picha ya pamoja na wadau wa I\/Iahakama wakati wa uzinduzi wa Wiki ya Sheria uliofanyika katika

Baadhi ya Majaji na wadau wa Mahakama wakimsikiliza Mgeni Rasmi Makamu wa Rais wa
Jamhuri ya /\/qungano wa Tanzania /Vlhe Dkt Philip Mpango (hayupo pichani) wakati wa uzinduzi
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Makamu wa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Philip Mpango akiwa na Jaji
Mkuu wa Mahakama ya Tanzania, Mhe. Prof. Ibrahim Juma, Jaji Mkuu wa Serikaki ya Mapinduzi
ya Zanzibar, Mhe. Khamis Ramadhan Abdallah, viongozi, watumishi na wananchi wa Mkoa wa

Naibu Wakili Mkuu wa Serikali, Bi. Sarah Mwaipopo (mwenye koti la bluu) akiwa kwenye
matembezi maalum yaliyoandaliwa na Mahakama ya Tanzania kuashiria uzinduzi wa Wiki ya
Sheria inayoambatana na utoaji wa msaada wa kisheria kwa wananchi jijini Dodoma.
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Waziri wa Katiba na Sheria, Mhe. Dkt. Damas Ndumbaro (Mb), akipata maelezo kuhusu majukumu
ya Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali kutoka kwa Mkurugenzi Msaidizi Sehemu ya Udhibiti Ubora
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Naibu Wakili Mkuu wa Serikali, Bi. Sarah Mwaipopo akipata maelezo kuhusu majukumu ya Ofisi ya
Wakili Mkuu wa Serikali kutoka kwa Mkurugenzi Msaidizi Sehemu ya Udhibiti Ubora alipotembelea
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Wakili Mfawidhi wa Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali wa Mkoa wa Dodoma, Bi. Jenipher Kaaya
akijenga uelewa kuhusu majukumu ya Ofisi hiyo na msaada wa kisheria kwa baadhi ya wadau na
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SORO KWA NJIA YA
ENDELEVU:

Baadhi ya watumishi wa Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali wakiwa kwenye picha ya pamoja ndani
ya banda la maonesho ya Ofisi hiyo kwa ajili ya kutoa elimu ya msaada wa kisheria na majukumu
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Naimaziri

Naibu Waziri wa Katiba na Sheria, Mhe. Pauline Gekul (Mb), (aliyeketi katikati) akiwa kwenye picha
ya pamoja na wajumbe wa Menejimenti ya Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali baada ya kikao na

kujionea namna Ofisi hiyo inavyotekeleza makujumu yake, kushoto kwake ni Wakili Mkuu wa Serikali,
Dkt. Boniphace Luhende na kulia kwake ni Naibu Wakili Mkuu wa Serikali, Bi. Sarah Mwaipopo.

Naibu Waziri Gekul Aipongeza
Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali

Hadi Februari 2023

kwa kuendelea kuiwakilisha vyema Serikali katika

kusimamia mashauri yaliyofunguliwa dhidi yake
katika mahakama na mabaraza ya usuluhishi ndani na nje ya
nchi.

Naibu Waziri wa Katiba na Sheria Mhe. Pauline Gekul (Mb)
ametoa pongezi hizo alipotembelea Makao Makuu ya Ofisi
ya Wakili Mkuu wa Serikali jijini Dar es Salaam kwa lengo la
kujitambulisha na kufahamu namna Ofisi hiyo inavyotekeleza
majukumu yake.
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Mhe. Gekul ameipongeza
OWMS kwa kuendelea
kufanya kazi kwa bidii na
kujitolea kwa kuiwakilisha
Serikali kwenye mashauri
mbalimbali pamoja na kuwa
na rasilimali fedha chache na
kuwataka kuendelea kuwa
wazalendo.

Alisema kuwa Wizara ya
Katiba na Sheria ni Wizara
muhimuinayogusawananchi
wetu ambao wana haki zao
nyingi ambazo wamekuwa
wakizitafuta katika maeneo
mbalimbali.

“Nafanya ziara kwenye taasisi
zote zilizo chini ya Wizara hii
ili nione mwelekeo kwa lengo
la kuhakikisha tunafanya
kazi kwa kushirikiana na
kuwa wawazi ili tumsaidie
na kumwakilisha Rais wa
Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania, Mhe. Dkt. Samia
Suluhu Hassan kwenye nafasi
hizi tulizo nazo,“ alisema

Gekul.

Ameongeza kuwa Mhe.
Rais Dkt. Samia amekuwa

akifahamu  mabhitaji  ya
wananchi na amekuwa
akigusa changamoto

zao moja kwa moja kwa
kuendeleza miradi mikubwa
ya maendeleo, masuala ya
afya na elimu ambayo kwa
namna moja Ofisi ya Wakili
Mkuu wa Serikali imekuwa
ikihusika nayo.

Akisoma taarifa ya Ofisi
Wakili Mkuu wa Serikali,
Dkt. Boniphace Luhende,

Wakili Mkuu wa Serikali
alisema kuwa jukumu kubwa

la. OWMS ni kuratibu,
kusimamia na kuendesha
mashauri  yanayofunguliwa

na Serikali na taasisi zake au
dhidi ya Serikali na taasisi
zake kwenye mahakama na
mabaraza ya utoaji haki ndani
na nje ya nchi.

Dkt. Luhende alisema
kuwa OWMS imeendelea
kuiwakilisha  Serikali na

taasisi zake kwa ufanisi katika
mashauri yote ya madai na
usuluhishi ~ambapo  hadi
kufikia mwezi Februari, 2023;
OWMS imesajili jumla ya
mashauri 6,263 ambapo kati
ya hayo mashauri ya madai
ni 6,112 na mashauri ya
usuluhishi 151 na hivyo kazi
hii ya OWMS imeiwezesha
Serikali kuepuka gharama
kubwa za Mawakili wa
kujitegemea.

“Tumeendelea  kusimamia
mashauri hata kwenye taasisi
binafsi ambazo Serikali ina
maslahi mfano Kampuni ya
Simu ya Airtel Tanzania na
baadhi ya benki,” alisema Dkt.
Luhende.

Dkt. Luhende aliongeza kuwa
OWMSimefanikiwakuongoza
na kushiriki katika Timu
za Serikali za Majadiliano
na kufanikisha kumaliza
mashauri na migogoro mbali
mbali kwa njia ya majadiliano,
usuluhishi na maridhiano nje
ya Mahakama.

Aidha, Dkt. Luhende alisema

maeneo ya vipaumbele
vya OWMS ni kuendelea
kuwajengea uwezo watumishi
kwa kutoa mafunzo ya muda
mrefu na mfupi ikiwemo
mafunzo ya ubobevu katika
maeneo mtambuka kama vile
ya nishati, gesi na uwekezaji.

Alisema OWMS inaendelea
kuimarisha ~ mifumo ya
kidijitali ikiwa ni sehemu
ya kuboresha mfumo wa
usimamizi wa mashauri
ili ~ kuhakikisha mifumo
ya OWMS inasomana na
mifumo ya taasisi nyingine
tunazoshirikiana nazo.

Naye Naibu Wakili Mkuu wa
Serikali, Bi. Sarah Mwaipopo
akifafanua kuhusu fedha
za miradi ya maendeleo
alieleza kuwa katika Mwaka
wa Fedha 2023/24, OWMS
kwa kushirikiana na Ofisi
ya Mwanasheria Mkuu wa
Serikali na Ofisi ya Taifa ya
Mashtaka zina mpango wa
pamoja wa kujenga vituo

jumuishi kwenye mikoa
mbali mbali kwa lengo la
kusogeza  huduma  kwa
wananchi na kupunguza

gharama za pango la Ofisi.
Kupitia mpango huo, OWMS
inatarajia kujenga Ofisi hizo
kwenye mji wa Dodoma na
Tabora na tayari imeandaa
andiko kwa ajili ya kujenga
hoja yakupata fedha za mradi
wa maendeleo za ujenzi wa
majengo ya vituo jumuishi.
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Taarifa ya
Utekelezaji ya
Nusu Mwaka wa
Fedha 2022/23

Naibu Waziri wa Katiba na Sheria Mhe. Pauline Gekul (Mb),
(aliyesimama kulia) akipokea taarifa ya utekelezaji ya nusu Mwaka
wa Fedha 2022/23 ya Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali kutoka
kwa Wakili Mkuu wa Serikali, Dkt. Boniphace Luhende baada ya

akishuhudia ni Naibu Wakili Mkuu wa Serikali Bi. Sarah Mwaipopo.
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Wakili Mkuu wa Serikali, Dkt. Boniphace Luhende (wa pili kushoto) akimuonesha vitabu vya mashauri
ya usuluhishi Naibu Waziri wa Katiba na Sheria, Mhe. Pauline Gekul (Mb), (wa pili kulia) alipotembelea
Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali jijini Dar es Salaam kwa lengo la kujitambulisha. Wa kwanza kulia
ni Naibu Wakili Mkuu wa Serikali, Bi. Sarah Mwaipopo na wa kwanza kushoto ni Kaimu Mkuu wa
Kitengo cha Utafiti na Huduma za Maktaba, Kiuye Shemakame.
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Wakili Mkuu wa Serikali, Dkt. Boniphace Luhende (wa kwanza kulia) akimuonesha Mhe. Pauline
Gekul (Mb), Naibu Waziri wa Katiba na Sheria mazingira ya Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali wakati
wa ziara ya Naibu Waziri huyo alipotembelea Ofisi hiyo kwa mara ya kwanza tangu ateuliwe kushika
nafasi hiyo. Anayefuata ni Naibu Wakili Mkuu wa Serikali, Bi. Sarah Mwaipopo.
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Naibu Waziri wa Katiba na Sheria Mhe. Pauline Gekul (aliyesimama katikati) akiwa katika picha ya
pamoja na Wakili Mkuu wa Serikali, Dkt. Boniphace Luhende (wa kwanza kulia) na Naibu Wakili
Mkuu wa Serikali, Bi. Sarah Mwaipopo (aliyesimama kushoto) baada ya kikao chake na Menejimenti
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Wakili Mkuu wa Serikali, Dkt. Boniphace Luhende (aliyesimama katikati) akiwa
kwenye picha ya pamoja na Kaimu Mtendaji Mkuu wa TLS, Bi. Mariam Othman
(wa pili kutoka kulia) na Naibu Wakili Mkuu wa Serikali, Bi. Sarah Mwaipopo (wa
pili kutoka kushoto) pamoja na viongozi wengine wa Ofisi hizo mara baada ya
kikao kilichofanyika kwenye Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali jijini Dar es Salaam.

TLS Yatakiwa B
Kuwajengea Uwezo
WV ENELUETNERYVE LG
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akili Mkuu
Wwa Serikali

amekitaka Chama
cha Mawakili wa Tanganyika
(TLS) kuendelea kuwajengea
uwezo wanachama wake ili
waweze kufanya kazi kwa
pamoja kwenye maeneo
ambayo yanauhitaji mkubwa

wa wabobezi wa maeneo
mahususi.

Hayo yameelezwa na Dkt.
Boniphace Luhende, Wakili
Mkuu wa Serikali akiwa
Ofisini kwake alipokutana

na Kaimu Mtendaji
Mkuu wa Chama cha
Mawakili Tanganyika, Bi.

Mariam Othman aliyefika
Ofisini kwake kwa ajili ya
kujitambulisha. Utambulisho
huo  ulihudhuriwa  na
kushuhudiwa na baadhi
ya viongozi wa Ofisi hiyo
akiwemo  Naibu  Wakili
Mkuu wa Serikali, Bi. Sarah
Mwaipopo.

Alisema kuwa changamoto
iliyopo kwa sasa ni kuwa ni
ukosefu wa Mawakili ambao
wamejikita katika eneo moja
la ubobezi na kufanya kazi
kwa malengo hivyo ni vyema
Mawakili wakatengenezwa
ili waweze kufanya kazi
na kuzitangaza kazi zao ili
waweze kutumika kwenye
kazi za Serikali.

Dkt. Luhende alisema kuwa
anafahamu namna  TLS
inavyoshirikiana na taasisi
za Serikali na kuipongeza
Menejimenti ya TLS kwa
kufanya kazi vizuri na kwa

kutambua kuwa Ofisi ya
Wakili Mkuu wa Serikali ni
wadau wa TLS.

"Mdau mkubwa wa TLS
ni Serikali kwa sababu
ndio muajiri mkubwa na
wanachama wengi wa TLS
wanatoka hapo na ndio
ina watu wengi na miradi
mikubwa  hivyo  huwezi
kuikwepa Serikali," alisisitiza
Dkt. Luhende.

Aliwataka TLS kufanya utafiti
kwenye mada wanazozitoa
kwenye semina mbali mbali

ili ziendane na mabhitaji
ya ~wanachama wao ili
waajiri waone umuhimu
wa kuwapeleka Mawakili
kuhudhuria semina hizo.

Dkt. Luhende alisema
kuwa TLS wana jukumu
la kuhakikisha kwamba

Mawakili wanakaa kwenye
mstari kwa kuendelea
kuwakumbusha Mawakili
misingi ya taaluma zao na
maadili ili kuitendea haki
Sekta ya Sheria nchini na
wadau wanaowahudumia.

Naye Kaimu Mtendaji Mkuu
wa TLS Bi. Mariam Othman
ambaye aliambatana na ndugu
Kaleb Gamaya, Mtendaji
Mkuu wa TLS aliyemaliza
muda wake, aliiomba Ofisi
ya Wakili Mkuu wa Serikali
kuendeleza ushirikiano uliopo
kwa kuwafanya Mawakili wa
Serikali kuwa wanachama hai
na kuendelea kushiriki katika
chama hicho.

"Tumeona ni vyema kufika

kuonana na wewe ili
tujitambulishe na kuomba
ushirikiano huo kwa kuwa
Mawakili wengi wa Serikali
pia ni wanachama wa TLS,"
alisema Bi. Othman.

Pia, Bi. Othman ameomba
Mawakili wa TLS ambao sio
waajiriwa wa Serikali kupewa
nafasina kushiriki kuendesha
mashauri ya usuluhishi ili
zinapotokea kazi ambazo
wanaweza kufanya chama
hicho kitoe Mawakili hao
wenye uzoefu.

Naye Mkurugenzi Msaidizi
Udhibiti Ubora wa Ofisi ya
Wakili Mkuu wa Serikali, Bi.
Mercy Kyamba aliishukuru
TLS kwa kuendelea kufanya
kazi kwa vitendo na
kudumisha wushirikiano na
Ofisi hizi mbili na kuwaomba
kuangalia jinsi ya kuwafutia
Mawakili wa Serikali
ambao ni wanachama wa
TLS malimbikizo ya ada za
uanachama.

Pia, Mkurugenzi Msaidizi wa
Mashauri ya Madai ya Ndani
wa Ofisi ya Wakili Mkuu wa
Serikali, Deodatus Nyoni
alisema kuwa TLS iweke
utaratibu wa kuwapatia cheti
cha uzoefu cha uendeshaji
wa mashauri Mawakili wa

Serikali wanaohudhuria
mafunzo kwa vitendo kwa
kushiriki  uendeshaji wa

mashauri kwenye Mahakama
za Rufaa na mikutano mbali
mbali ya Mawakili kwa kuwa
wanapata uzoefunakuongeza
ujuzi katika taaluma yao.
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Wakili Mkuu wa Serikali,
Dkt. Boniphace Luhende
akizungumza na Kaimu
Mtendaji Mkuu wa TLS, Bi.
Mariam  Othman  pamoja
na ujumbe wake (hawapo
pichani)  kuhusu  masuala
mbalimbali yenye lengo Ia
kuongeza ushirikiano kati ya
Ofisi hizo mbili kwenye kikao
kilichofanyika kwenye Ofisi ya
Wakili Mkuu wa Serikali, jijini
Dar es Salaam.

Naibu Wakili Mkuu wa Serikali, Bi.

- Sarah Mwaipopo (aliyesimama kushoto)
Wakili Mkuu wa Serikali, Dkt. Boniphace Luhende akimkabidhi Kaimu Mtendaji Mkuu wa
(aliyesimama kushoto) akimkabidhi Jarida la Chama cha Mawakili wa Tanganyika (TLS), Bi.
Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali Kaimu Mtendaji Mariam Othman Kalenda ya Ofisi ya Wakili

Mkuu wa Chama cha Mawakili wa Tanganyika Mkuu wa Serikali mara baada ya kumalizika
(TLS), Bi. Mariam Othman ambaye alimtembelea kikao baina ya viongozi hao. Kikao hicho
kiongozi huyo kwa lengo la kujitambulisha tarehe kilifanyika katika Ofisi ya Wakili Mkuu wa
07/03/2023 Ofisini kwake jijini Dar es Salaam. Serikali iliyopo Jijiji Dar es Salaam.
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Serikali Yasisitiza Uzingatiaji
wa Usawa wa Kijinsia, Ubunifu
na Mabadiliko ya Teknolojia

o e

Naibu Wakili Mkuu wa Serikali, Bi. Sarah Mwaipopo (aliyesimama katikati) akiwa katika picha ya
pamoja na wanawake wa Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali mara baada ya kumaliza kikao kwa ajili
ya kujadili kauli mbiu ya Siku ya Wanawake Duniani kwenye ukumbi wa mikutano wa Ofisi hiyo jijini
Dar es Salaam.

erikali imepiga hatua kubwa katika kuhakikisha kwamba masuala ya usawa wa kijinsia
kwa ujumla yanapewa kipaumbele na wanawake wanashirikishwa kwenye masuala ya
kidijitali, uvumbuzi na teknolojia nchini.

Kauli hiyo ilitolewa na Naibu Wakili Mkuu wa Serikali, Bi. Sarah Mwaipopo alipokuwa akiongea
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Jarida la Wakili Mkuu

na wanawake wa Ofisi ya
Wakili Mkuu wa Serikali
katika Maadhimisho ya Siku
ya Wanawake Duniani yenye
kauli mbiu “Ubunifu na
Mabadiliko ya Teknolojia ni
Chachu katika kuleta Usawa
wa Kijinsia”

Alisema kauli mbiu ya mwaka
huu inawataka wanawake
kuhakikisha kwamba katika
safari ya kuelekea kwenye
usawa wa kijinsia katika ngazi
zote wanakuwa ni wabunifu
na wenye uwezo na maarifa
ya kuendana na kasi ya
mabadiliko ya kiteknolojia.
Aidha, wanawezeshwa
kutumia mifumo na nyenzo

mbalimbali za kidijjitali na
kupatiwa mafunzo ya masuala
ya kiteknolojia.

"Kauli mbiu hii
inatuhamasisha sisi wanawake
katika kuhakikisha kwamba
tunaitumia siku hii kama
fursa ya kushiriki kikamilifu
kuainisha mafanikio,
changamoto na mahitaji yetu
yanayohusiana na masuala
ya kidjjitali na kiteknolojia
na  kushauriana  namna
bora ya kuandaa mikakati
ya  utekelezaji,”  alisema
Mwaipopo.

Alisema kuwa Ibara ya 13
ya Katiba ya Jamhuri ya

Muungano wa Tanzania,1977
inasisitiza masuala ya usawa
wa kijinsia kwenye nyanja
zote sambamba na sheria
mbalimbali, kanuni na sera
ambazo Serikali inasimamia
na kufanikisha utekelezaji
wake.

“Serikali imesaini mikataba
mbalimbali ya kikanda na
kimataifa ~ambayo nayo
inasisitiza ~ masuala  ya
kijinsia katika maeneo yote
ikijumuisha masuala ya
uvumbuzi na teknolojia. Sote
tunafahamu ya kwamba tupo
katika karne ya 21 ambayo
kila kitu kinafanyika kwa
kutumia teknolojia na nyenzo

Naibu Wakili Mkuu wa Serikali Bi. Sarah Mwaipopo (mwenye kitenge begani) akiwa katika picha ya
pamoja na wanawake wa Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali kabla ya kuelekea kwenye viwanja vya
mnazi mmoja kushiriki kilele cha Maadhimisho ya Siku ya Wanawake Duniani. Aliyeshika vuvuzela ni
Mwenyekiti wa Wanawake TUGHE Tawi la Ofisi hiyo, Bi. Celina Togocho.
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Mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam, Mhe. Amos Makala ambaye alikuwa Mgeni Rasmi akizungumza na
watumishi wa Serikali, taasisi binafsi, asasi za kiraia pamoja na wananchi walioshiriki Maadhimisho

Dar es Salaam.

za kidijitali kwa hiyo hakuna
nchi inayoweza kuendelea
au kupata maendeleo bila ya
kuwa na teknolojia", alisema
Mwaipopo.

Aliwataka wanawake katika
Ofisi ya Wakili Mkuu
wa  Serikali kuhakikisha
wanashiriki na kushirikishwa
kwenye masuala ya
kiteknolojia kwa kupatiwa
fursa kwa kadri bajeti na
rasilimalifedhainavyoruhusu
ili kuwawezesha kutekeleza

vyema  majukumu  ya
usimamizi na uendeshaji
mashauri ya madai na

usuluhishi katika ngazi zote

ambazo mashauri husika
yanapokelewa, kusajiliwa,
kuandaliwa nyaraka
na  kupatiwa  uwakilishi
Mahakamani.

Katika ~ hatua  nyingine,

Watumishi wa Ofisi ya Wakili
Mkuu wa Serikali, walishiriki
maadhimisho ya siku ya
wanawake duniani kwenye
Viwanja vya Mnazi Mmoja
Dar es salaam. Naye Mkuu
wa Mkoa wa Dar es Salaam,
Mhe. Amos Makala ambaye
alikuwa Mgeni Rasmi wa
kilele cha Maadhimisho ya
Siku ya Wanawake Duniani
kwa Mkoa wa Dar es Salaam

alisema kuwa Serikali ya
Awamuya Sitainayoongozwa
na Mhe. Dkt. Samia Suluhu
Hassan, Rais wa Jambhuri
ya Muungano wa Tanzania
alisema katika mkoa wake
ameendelea  kuwawezesha
wanawake mkoani humo ili
kuhakikisha  wanasimama
vyema katika nyanja
zote ikiwemo masuala ya
kiuchumi, kijamii na kisiasa.

Alisema kuwa kufikia mwezi
Machi mwaka huu, Serikali

mkoani Dar es Salaam
imefanikiwa kutoa mikopo
nafuu kwa wanawake
wanaofanya shughuli
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mbalimbali mkoani humo
ambapo katika kipindi cha
Mwaka wa Fedha 2022/2023
kiasi cha shilingi bilioni 13.9
zilitengwa na kutolewa kwa
wanawake ikiwemo vijana na
wenye ulemavu.

Makala ametoa wito kwa
wananchi wa mkoa wa Dar
es Salaam kujiunga kwenye
vikundi na kuvisajili ili
waweze kunufaika na fursa
mbalimbali zilizopo katika
halmashauri zote za Jiji la
Dar es Salaam.

“Natoa wito kwa wananchi

wa mkoa wa Dar es
Salaam kujiunga kwenye
vikundi vilivyosajiliwa

ili waweze kunufaika na
fedha mbalimbali ndani ya
halmashauri zote za Jiji la
Dar es Salaam,” alisema Mhe.

Makala.

Kuhusu umuhimu wa
maadhimisho haya Mhe.
Makala ameeleza  kuwa

maadhimisho haya yanajenga
hamasa na wushiriki katika
kuchangia na kuleta usawa
wa kijinsia na uwezeshaji wa
wanawake katika kutekeleza
masuala mbalimbali ikiwemo
kuimarisha mifumo ya kijamii
na hamasa kwa jamii kwa
minajili ya kuleta usawa wa
kijinsia, kuongeza msukumo
wa ushiriki wa wanawake
katika uongozi na vyombo vya
kutoa maamuzi, kubadilishana
taarifa na wuzoefu kuhusu
masualayajinsiana uwezeshaji
wanawake, utekelezaji wa
maazimio, mikataba na itifaki
za kimataifa ambazo nchi yetu
imeridhia.

%
Patels

Faida nyingine za
maadhimisho  haya  ni
kushirikisha ~ na  kutoa
mrejesho  kwa  wananchi
kuhusu hatua iliyofikiwa
katika utekelezaji wa
mikataba ya kimataifa na
kikanda pamoja na mipango
ya sera za Kkitaifa, kisekta
kuhusu masuala ya usawa
wa kijinsia na uwezeshaji
wananchi  kiuchumi  na
kijamii.

Alifafanua kuwa nchi yetu
pia inatambua umuhimu
na mchango wa mwanamke
katika siasa, jamii na uchumi
hivyo mwaka huu nchi yetu
inaungana na nchi nyingine
duniani kuadhimisha Siku
ya Wanawake kama ambavyo
na sisi mkoa wa Dar es
Salaam tunaadhimisha siku
hii muhimu.

Baadhiya wanawake kutoka Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali wakisherehekea kilele cha Maadhimisho
ya Siku ya Wanawake Duniani yaliyofanyika katika Viwanja vya Mnazi Mmoja Jijini Dar Es Salaam.
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Akizungumzia kauli mbiu
ya mwaka huu inayosema,
“Ubunifu na Mabadiliko ya
Teknolojia: Chachu katika
kuleta Usawa wa Kijinsia’,
Mhe. Makala alisema kuwa
kauli mbiu hii inaenda
kuelimisha, kuhimiza, na
kuhamasisha umma kuhusu
umuhimu wa uwepo wa haki
na usawa katika jamii katika
kufikia malengo endelevu
hivyo wadau mbalimbali
wa maendeleo ya wanawake
nchini, viongozi wa Serikali,
siasa, dini, na asasi za kiraia

tuungane wote kwa pamoja
katika kutekeleza kauli mbiu
hii.

Ifahamike kuwa Siku ya
Kitaifa ya Wanawake Duniani
ilianza mwaka 1911 kufuatia
maandamano ya wanawake
wafanyakazi wa viwandani
nchini Marekani waliokuwa
wakipinga mazingira duni
ya kazi kama vile ukosefu
wa huduma za kijamii na
unyanyasaji katika ajira, hivyo
kuendelea kuadhimisha Siku
hiyi ni kuenzi mchango wa
wanawake katika ujenzi wa

Taifa.

Kilele cha Maadhimisho
ya Siku ya Wanawake
Duniani katika mkoa wa
Dar es Salaam kilifanyika
katika Uwanja wa Mnazi
Mmoja yakitanguliwa na
maandamano ya wanawake
kutoka taasisi mbalimbali
za Serikali, ikiwemo Ofisi
ya Wakili Mkuu wa Serikali,
mashirika binafsi na asasi
za kiraia yaliyoanzia katika
Viwanja vya  Mashujaa
vilivyopo eneo la Mnazi
Mmoja Dar es Salaam.

Naibu Wakili Mkuu wa Serikali, Bi. Sarah Mwaipopo (aliye katikati) akiongoza maandamano ya
wanawake kutoka Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali, Dar es Salaam kuelekea Uwanja wa Mashujaa
kwa qjili ya kuadhimisha Siku ya Wanawake Duniani mkoa wa Dar es Salaam. Kushoto kwake ni
Mwenyekiti wa Wanawake TUGHE Tawi la Ofisi hiyo, Bi. Celina Togocho.
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Mkaguzi Mkuu wa Ndani Ofisiya Wakili Mkuu wa Serikali, Bi. JoanJohn akizungumza
na washiriki wa mafunzo elekezi ya utunzaji wa nyaraka za Serikali (hawapo
pichani) wakati akifungua mafunzo ya siku tatu kwa watumishi hao yaliyofanyika

mkoani Morogoro.

Zingatieni Uadilifu na Usiri
wa Nyaraka za Serikali

akatibu Sheria
watakiwa
kuzingatia

uadilifu,  usiri,  kanuni,
taratibu na sheria mbalimbali
zinazosimamia utunzaji wa
nyaraka za Serikali katika
utendaji wao wa kazi na
kuepuka kuwa chanzo cha
kuvujisha  nyaraka  hizo

kinyume na taratibu.

Hayo yamesemwa na Mkaguzi
Mkuu wa Ndani Ofisi ya Wakili
Mkuu wa Serikali, Bi. Joan
John alipokuwa anafungua
mafunzo elekezi ya utunzaji wa
nyaraka za Serikali kwa niaba
ya Naibu Wakili Mkuu wa
Serikali kwa Makatibu Sheria
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kutoka Ofisi ya Mwanasheria
Mkuu wa Serikali, Ofisi ya
Taifa ya Mashtaka na Ofisi
ya Wakili Mkuu wa Serikali
yaliyofanyika mkoani
Morogoro.

Bi. Joan aliwataka watumishi
hao kuwa makini na
kutumia ujuzi wa mafunzo



wanayoyapata kuondoa
hali ya uvujaji wa nyaraka
za Serikali katika mitandao
ya kijamii kwa maslahi
yao binafsi na kupelekea
kujadiliwa katika mitandao
hiyo kinyume cha utaratibu.

“Sitarajii kuona mshiriki wa
mafunzo haya anakuja kuwa
na tuhuma za uvujishaji wa

—

Alisema Bi. Joan

Alisema kuwa Masijala ya
Sheria ni eneo nyeti katika
Ofisi ambapo ndipo nyaraka
za mashauri zinapopokelewa,
kuhifadhiwa na kusambazwa
hivyo ni muhimu Makatibu
wa Sheria kuzingatia utunzaji
wa siri wa nyaraka hizo.

nyaraka za Serikali kwa njia
ya kieletroniki.

Bi. Joan aliwataka pia
washiriki kuwa wasikivu
na huru kutoa maoni,

mapendekezo nakushirikisha
ujuzi wao katika mambo
ya kiofisi ili kusaidia kuleta
uelewa mpana na hatimaye
ufanisi pindi wanapomaliza

Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Masijala ya Sheria wa Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali, Dennice Leonard
akimkaribisha Mgeni Rasmi (hayupo pichani) Mkaguzi Mkuu wa Ndani wa Ofisi hiyo, Bi. Joan John
kufungua mafunzo ya siku tatu kuhusu utunzaji wa nyaraka za Serikali yaliyofanyika mkoani Morogoro.

nyaraka kwani natumai kuwa
tutakuwa tumejua madhara
ya kufanya hivyo na Serikali
haitakuwa na muamana na
mtumishi  atakayebainika
kuhusika na uvujishaji wa
taarifa zake za aina yoyote,”

Aliwataka  washiriki ~ wa
mafunzo  hayo  muhimu
kujitathmini utendaji wao

wa kazi na kupata fursa ya
kukumbushwa  miiko na
taratibu za kiutendaji hasa
katika usiri na utunzaji wa
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mafunzo yao.

Akimkaribisha mgeni rasmi,
Mkuu wa Kitengo cha
Masijala ya Sheria, ndugu
Dennice Leonard alisema
kuwa mafunzo hayo elekezi
yamejumuisha watumishi 25
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kutoka Ofisi ya Mwanasheria
Mkuu wa Serikali, Ofisi ya
Taifa ya Mashtaka na Ofisi ya
Wakili Mkuu wa Serikali.

Leonard alisema  kuwa
lengo la mafunzo hayo ni
kuwawezesha watumishi
kubadilishana uzoefu kwenye
masuala ya utunzaji wa
kumbukumbu za kieletroniki
na kuendeleza mashirikiano
baina ya Ofisi hizo tatu.

“Matarajio yetu baada ya
mafunzo haya ni kuhakikisha

oy

tunakuwanautunzajisahihiwa
kumbukumbu za kieletroniki
ambao  utaleta  matokeo
chanya katika Ofisi zetu na pia
yatatusaidia kufahamu aina ya
nyaraka zinazoruhusiwa na
zisizoruhusiwa kusambazwa
kwa njia ya kieletroniki’,
alisema Leonard.

Naye mshiriki wa mafunzo
hayo Katibu Sheria, ndugu
Ally Ally alisema kuwa
mafunzo hayo yatawawezesha
kutekeleza majukumu yao kwa
vitendo ili kuongeza ufanisi

wa kazi katika maeneo yao

ya utunzaji wa nyaraka za
Serikali.

“Matarajio baada ya
mafunzo haya ni kuongeza
ufanisi kwenye utendaji
kazi wetu na kuhakikisha
Kitengo chetu hakitakuwa
chanzo cha kuvujisha taarifa
na  kuzisambaza  katika
mitandao ya kijamii bali
tutaenda kusimamia kanuni,
taratibu na sheria za nchi;
alisema Ally.

Baadhi ya Washiriki wa mafunzo ya Utunzaji wa nyaraka za Serikali kutoka Ofisi ya Wakili Mkuu wa
Serikali, Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali na Ofisi ya Taifa ya Mashtaka wakimsikiliza Mgeni
Rasmi, Mkaguzi Mkuu wa Ndani wa Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali, Bi. Joan John (hayupo pichani)
wakati wa ufunguzi wa mafunzo hayo mkoani Morogoro.
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Mkaguzi Mkuu wa Ndani wa Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali, Bi Joan John (kushoto) akiteta jambo
na Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Masijala ya Sheria wa Ofisi hiyo, Dennice Leonard kabla ya kufungua
mafunzo elekezi ya utunzaji wa nyaraka za Serikali yaliyofanyika mkoani Morogoro.

Katibu Sheria wa Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali, ndugu Ally Ally akimsikiliza kwa makini mtoa
mada ya maadili ya usalama na utunzaji wa nyaraka za Serikali (hayupo pichani) katika mafunzo

yaliyofanyika mkoani Morogoro.
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Ay JAMHURI WA MUUNGANO WA TANZANIA
\%/7  OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALI

OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALI
10 Barabara ya Kivukoni

S.L. P 71554

11101 DAR ES SALAAM

A 4

ANUANI ZA POSTA NA MAENEO ZILIPO
OFISI ZA WAKILI MKUU WA SERIKALI MIKOANI

OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALI
S.L.P 1902

41218 DODOMA

Jengo la Katiba na Sheria (UDOM)
Barua pepe: dodoma@osg.go.tz

OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALI
S.L.P 1280

63114 MTWARA

Maadili House

Barua pepe: mtwara@osg.go.tz

OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALI
S.L. P 595
51108 IRINGA

Lilokuwa jengo la Halmashauri ya Wilaya ya Iringag

Barua pepe: iringa@osg.go.tz

OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALI
S.L.P 564

57101 SONGEA

Ofisi ya Mkuu wa Mkoa

Barua pepe: ruvuma@osg.go.tz

OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALI
S.L.P60

21101 TANGA

Jengo la Mkonge

Barua pepe: tanga@osg.go.tz

OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALLI
S.L.P 202

25101 MOSHI

Jengo la TRA Moshi

Barua pepe: kilimanjaro@osg.go.tz

OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALI
S.L.P 66

23101 ARUSHA

Jengo la AICC, Arusha

Barua pepe: arusha@osg.go.tz

OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALI
S.L.P 172

i OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALI
i S.L.P130

31101 MUSOMA

i Jengo la Ofisi ya Mkuu wa Mkoa

i Barua pepe: mara@osg.go.tz

: OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALI
: S.L.P394

{ 33101 MWANZA

Jengo la Ofisi ya Mkuu wa Mkoa

i Barua pepe: mwanza@osg.go.tz

¢ OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALI
S.L.P 106

i 35102 BUKOBA

Wizara ya Fedha na Mipango, Ofisi ya Mhakiki Mali
i Barua pepe: kagera@osg.go.tz

OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALI
: S.L.P43

i 37101 SHINYANGA

i Jengo la Ofisi ya Mkuu wa Mkoa

: Barua pepe: shinyanga@osg.go.tz

OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALI
S.L.P 119
45112 TABORA

Jengo la Ofisi ya Mkuu wa Mkoa

Barua pepe: tabora@osg.go.tz

: OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALI

i S.L.P690

i 55103 SUMBAWANGA, Mtaa wa Ukaguzi
Jengo la Ukaguzi, Gorofa ya pili

i Barua pepe: rukwa@osg.go.tz

OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALI
i S.L.P710

: 53107 MBEYA

: Jengo la Madini

i Barua pepe: mbeya@osg.go.tz

OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALI
i Jengo la NSSF, Ghorofa la Nne

Simu: +255 22 2127384
Fax: +255 22 2127385
Nukushi: www.o0sg.go.tz
Barua pepe: info@osg.go.tz

MOROGORO, Barabara ya zamani DSM
Barua pepe: morogoro@osg.go.tz

47101 KIGOMA, Jengo la NHC, Ghorofa ya Pili,
Kiwanja Na. 148 & 149, Mtaa wa Lumumba.
Barua pepe: kigoma@osg.go.tz
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